น้ำยาปรับผ้านุ่มยี่ห้อไหนหอมและถูกที่สุด

กระทู้คำถาม
สังเกตราคาของน้ำยาปรับผ้านุ่มของยี่ห้อดาวนี่ที่เขาว่าหอมที่สุดอยู่ที่ 37 บาท / 600 ml
ขณะที่ราคาน้ำยาปรับผ้านุ่มของยี่ห้ออื่นๆ เช่น คอมฟอร์ทอยู่ที่ 14-17 บาท / 600 ml

ทำไมราคามันต่างกันขนาดนั้นอ่ะครับ

แล้วเพื่อนๆ ใช้ยี่ห้อไหนกลิ่นอะไรกันครับ

ผมใช้ดาวนี่ กลิ่นดอกไม้ในสวนอะไรสักอย่าง ฮ่าๆ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 12
เราใช้ ดาวนี่ มิสทีค สีดำ   หอมมากๆๆๆๆ  
ติดเสื้อผ้านานมากด้วยค่ะ   แขวนในตู้ไม่ได้หยิบมาใส่เป็นเดือนๆ  พอหยิบมานี่หอมติดมือเลยทีเดียว   ไม่ได้เว่อนะคะ  แต่มันหอมทนมากจริงๆ
.
.จริงๆ ดาวนี่ ราคาแพงสุด  แต่ประหยัดสุดๆนะคะ  ขวดเล็ก 70  ใช้ได้เกือบ 2 เดือนเพราะใช้ครั้งละนิดเดียว แต่หอมฟุ้งและทนมาก
ใช้ยี่ห้ออื่นราคาต่ำลงมาเช่น ไฮยีน  สีขาวเราชอบกลิ่นนี้เหมือนกันแต่ถุงนึงใช้สำหรับการซักผ้าได้แค่  2ครั้งกลิ่นถึงจะหอมทั่วถึง และไม่ทนเท่าไรด้วยค่ะ
.
.
สรุป   ค่าน้ำยาปรับผ้านุ่มสำหรับ  แต่ละยี่ห้อ  ที่เพียงพอต่อการใช้นะคะซักผ้าอาทิตย์ละ  2-3 ครั้ง  
ดาวนี่  ถุงเติม  36บาท    = 1 เดือน
ไฮยีน ถุงเติม  16 บาท   = ไม่ถึงอาทิตย์ค่ะ
.
.
ดาวนี่  เหมือนจะแพงกว่า  แต่ใช้จริงถูกกว่ามากและหอมนานกว่ามาก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่