สอบถาม Nikon 14-24 กับ Lee filter

กระทู้คำถาม
คืออยากสอบถามคนที่ใช้ len 14-24 ว่าถ้าเราจะลดแสงให้ได้ 10stop เหมือน filter big stopper ของ lee

จะทำยังไงอ่ะครับ เพราะ 14-24 ไม่มี lee bigstopper หรือเราต้องเอา ND แผ่นมาซ้อนกัน

แล้วถ้าต้องพกพาฟิลเตอร์หลายๆแผ่น จะเก็บรักษาหรือมีกระเป๋าเฉพาะตัวไหนที่เก็บได้บ้างครับ

แล้วซื้อจากคนที่หิ้วมาขายในไทย หรือ พรีออเดอร์จากเว็บต่างประเทศ อันไหนคุ้มกว่าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่