ใครเคยเป็นท้องลม อยากสอบถามหน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
เราอยู่ต่างจังหวัดค่ะ ก่อนหน้านี้ เรามีลูกมาแล้ว 1 คน ค่ะ คลอดปกติ ไม่มีอาการแท้งค่ะ ตอนนี้อายุได้ 4 ขวบกว่าแล้ว

ตอนนี้กำลังตั้งครรภ์ลูกคนที่ 2 ค่ะ ประจำเดือนมาครั้งสุดท้าย วันที่ 27 ต.ค. 56  
พอวันที่ 6 ธ.ค.56 ประจำเดือนไม่มา ก็เลยไปตรวจที่ รพ. สรุปว่าท้อง แต่วันนั้นบอกหมอไปว่ามีอาการหน่วงๆ ที่ท้อง หมอเลยให้ซาวด์ดูค่ะ
ปรากฎว่ามีแต่ถุงตั้งครรภ์ค่ะ ไม่มีตัวเด็กอยู่ข้างใน หมอเลยนัดอีกทีวันที่ 3 ม.ค. 57 ก็เข้าไปตรวจดู ก็เหมือนเดิมค่ะ มีแต่ถุงตั้งครรภ์ ไม่มีตัวเด็ก
แต่ว่า ตั้งแต่เดือนธ.ค. จนปัจจุบัน เรามีอาการแพ้ท้องมาก (จนเคยนอน รพ. เพื่อให้น้ำเกลือ) แล้วหมอก็นัดอีกที วันที่ 31 ม.ค. 57 เพื่อจะตรวจดูว่า
จะมีเด็กไหม แต่ตอนนี้เราก็ไม่มีเลือดไหลน่ะค่ะ

คือสงสัยว่า ทำไมมีแต่ถุงตั้งครรภ์แล้วแพ้ท้องค่ะ มีใครที่เป็นท้องลม แล้วแพ้ท้องไหมค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่