แอม ไอ อิน เฮฟเว่น ไปเที่ยวถ่ายรูป สวรรค์บนดิน สองชั่วโมงจากตัวเมืองเจียงใหม่

ตามประสาลูกเขยที่ดี  
แม่ยายมาแอ่วเชียงใหม่
ต้องพาแม่ยาย และ บรรดาญาติๆ ไปชมดอกนางพญาเสือโคร่งครับ  

ตามข่าวจากเพื่อนๆใน facebook  ที่ไปสำรวจมา  สรุปว่าช่วงอาทิตย์นี้
จุดที่บานเต็มที่อยู่บริเวณ ศูนย์วิจัยรองเท้านารี  ดอยอินทนนท์
เลยไปชมตรงจุดนี้ครับ  

ขับขึ้นดอยอินทนนท์ไป เจอแยกโครงการหลวง ก็เลี้ยวขวา  ตรงไปเรื่อยๆ
สักสิบนาทีก็ถึงแล้วครับ ถนนหนทางดีมาก ต่างกับปีก่อนเลย    ราดยางเรียบร้อย  

ไปถึง  ไม่ผิดหวังเลย  เพิ่งไปมาเมื่อวานนี้  แดดดี ฟ้าใส ไร้เมฆ    ดอกบานเต็มที่  

ตรงจุดนี้ น่าจะมีอยู่อีก 3 - 4  - 5 วันครับ แล้วคงเริ่มโรย  
ใครอยู่แถวนี้ อยากไปถ่าย ให้รีบๆไป  
โดดได้โดด  ลาได้ลา    ลาไม่ได้ก็อด  555  

หลังจากนั้น  อาทิตย์หน้า  จุดต่อไป น่าจะเป็นขุนวาง  

อาทิตย์ถัดไป ก็บ้านขุนกลาง ดอยอินทนนท์   ฟอร์มดีมากครับ ตุ่มดอกเล็กๆแน่นกิ่งเลย  
กับ ขุนช่างเคี่ยน  ดอยสุเทพครับ  

ปล.  มีต่อภาค  2      ขุนวาง - ดอยผาตั้ง      
อัพเดทเพิ่มเติมเมื่อวันที่  10/1/2014    
ที่ คคห   49.  ลงไป นะครับ  

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่