งบ 400k กับ BMW SERIES 3 E46 OK ไหม

กระทู้คำถาม
ถ้าถอยมาแล้วต้องบำรุงรักษาอะไรบ้าง

มีเรื่องไหนน่าห่วงเป็นพิเศษ

ซ่อมแพงมาไหม

ขอบคุณครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 8
ระวัง...ถูกตอนซื้อมันจะแพงตอนใช้ครับ รถเต๊นท์อยู่ห่างๆไว้เป็นดี ไม่เคยมีของดีราคาถูก เจอรถยิ่งถูกยิ่งต้องกล้วไม่ใช่ยิ่งดีใจ แนะนำให้หารถที่ประวัติการบำรุงรักษาแบบครบๆ จะได้มาไล่เก็บงานได้ถูก รถไม่มีบุ๊คส่วนใหญ่ปรับไมล์มาทั้งนั้น ซึ่งผมให้ความสำคัญกับเลขไมล์เป็นอันดับสุดท้าย ไมล์น้อยสภาพเน่าๆนี่เจอบ่อย ไมล์เยอะสภาพดีเจ้าของเดิมดูถึงก็เจอบ่อย

ผมใช้ E46 และ E90 อยู่ เวลาซื้อผมเลือกจากราคาเหมาะสมกับสภาพเป็นหลัก ไม่เคยเน้นราคาถูกเป็นที่ตั้ง และไม่ซื้อรถแพงแบบไม่มีเหตุผลเช่นกัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่