:: บันทึกข้ามศักราช จาก ขุนน้ำเย็น ถึง ท้องน้ำบึงบอระเพ็ด ::

กระทู้สนทนา
ผมไม่ได้มาโพสต์กระทู้ที่พันทิปกว่า ๒ เดือน เห็นจะได้ วันนี้เพื่อสนองต่อความคิดถึงในอักษรของตัวเอง และผู้ที่ติดตามอ่านเรื่องราว ผมจึงขออนุญาตกลับมาโพสต์กระทู้เสวนากันอีกครั้ง และถ้ามีเวลาก็จะมาเขียนเรื่องราวที่นี่เรื่อง ๆ ดังเดิม คิดถึงเพื่อนในพันทิปและบลูแพลนเน็ตที่สุด ..

ผมเพิ่งเดินทางไปดูนกและถ่ายภาพมาช่วงก่อนปีใหม่ ระหว่างวันที่ ๒๘-๓๐ ธันวาคม ๒๕๕๖ ที่อุทยานแห่งชาติแม่วงก์ จ.กำแพงเพชร และเมื่อวานนี้เอง ก็เพิ่งลงบึงไปถ่ายนกน้ำที่บึงบอระเพ็ด คิดถึงบรรยากาศการดูนกเก่า ๆ มาก ขอจั่วหัวกระทู้นำเรื่องและฝากภาพไว้ ๑ ภาพก่อนนะครับ พรุ่งนี้เมื่อเวลาสมควรจะมานั่งลงเขียนเรื่องให้ได้อ่านกันเพลิน ๆ เช่นเดิม

นสท.

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่