หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
จะรับกล้วยฉาบมาฝากร้านเขาขายอีกที อยากทราบว่าควรคิดค่ายังไงดีคะ
กระทู้คำถาม
งานขาย
การตลาด
ตามหัวข้อเลยค่ะ
ต้นทุนประมาณถุงละ 8 บาท ควรขายกี่บาทและควรจะให้ทางร้านที่เราฝากขายกี่บาทดีคะ
รบกวนผู้เชี่ยวชาญการตลาดชี้ทางทีค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าด้วยค่ะ อ้อ ขอให้รวยต้อนรับปีใหม่ด้วยค่ะ อิอิ
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
จะหาตลาดกล้วยฉาบ มันฉาบแถวปทุม-นวนครได้ที่ไหน ยังไงบ้างคะ?
พอดีว่าดิฉันกำลังจะทำกล้วยฉาบ มันฉาบขายคะ และอยากหาตลาดเพื่อส่งสินค้า แต่รับรองว่าแผ่นบางกรอบมากนะคะ ถ้ารสออริจินอลจะคล้ายๆ ทานขนมเลย์ แผ่นบางๆ อยากรบกวนเพื่อนๆ ในพันทิพ ช่วยแนะนำร้านที่รับซื้อขนมกล้ว
Dokmai Naihin
รู้สึกเหมือนโดนผูกขาดตลาด
เราเป็นเจ้าของร้านอาหารเล็กๆร้านนึงที่ซื้อของสดจากตลาดบ้าง ซื้อของจาก makro บ้าง ซึ่งก็ขึ้นอยู่กับว่าอะไรถูกกว่ากัน หรืออะไรที่จะสามารถรู้ ต้นทุนได้แน่นอนกว่ากันเช่นซื้อของที่ตลาด บางทีเราไม่รู่ว่าผัก
สมาชิกหมายเลข 2307641
ราคานี้ คือขายเอาสังคมใช่ไหม ท่านใดเคยซื้อของราคาถูก ขิงมาได้เต็มที่เลยค่ะ
วันนี้อยากมาอวดร้านค้าที่ขายของกินราคาถูก อร่อยและดี วัตถุดิบที่ใช้ก็ของดี ร้านก็สะอาด คนขายก็ยิ้มแย้ม ท่านใดมีร้านที่ขายราคาถูก ขิงมาได้เต็มที่เลยค่ะ เพื่อมีจังหวะจะได้แวะไปอุดหนุน เริ่มจากร้านแ
กัมบอล
AHYEON ยังคงเป็นไอดอลเคป๊อปเจน 5 ที่มียอดสืบค้นทั่วโลกมากที่สุดนับเป็นเดือนที่ 10 เว้นเดือนที่แล้วที่ RAMI เป็นอันดับ 1
AHYEON ยังคงเป็นไอดอลเคป๊อปเจน 5 ที่มียอดสืบค้นทั่วโลกมากที่สุดนับเป็นเดือนที่ 10 เว้นเดือนที่แล้วเดือนเดียวที่ RAMI มาเป็นอันดับ 1 ตัวนี้ชี้ชัดว่าใครกันแน่ทึ่เป็นเบอร์ 1 เจน 5 ตัวจริง แถมใน 10 อันดับ
สมาชิกหมายเลข 8554392
รีวิวร้าน"กล้วยฉาบแม่รวย" ราชบุรี: รสชีส
สมาชิกหมายเลข 2291388
การหยุดนิ่งของตลาดโลก ความล้มเหลวทางอุณหพลศาสตร์ในโครงสร้างการเงิน
ในวันที่ 28 พฤศจิกายน 2025 เวลา 03:00 น. ตามเวลามาตรฐานกรีนิช (ตรงกับ 10:00 น. ในประเทศไทย) ตลาดอนุพันธ์ที่ใหญ่ที่สุดในโลก ได้หยุดชะงักลงอย่างกะทันหัน ส่งผลให้การซื้อขายน้ำมันดิบ ทองคำ และสัญญาซื้อขาย
Soran Ibrahim
ตลาดหุ้นสหรัฐปิดลบ ดัชนีภาคการผลิตยังถูกกดดันจากภาษีนำเข้า
KEY POINTS ตลาดหุ้นสหรัฐฯ ปิดในแดนลบ โดยดัชนีดาวโจนส์ เอสแอนด์พี 500 และแนสแด็กปรับตัวลดลงทั้งหมด ภาคการผลิตของสหรัฐฯ หดตัวต่อเนื่องเป็นเดือนที่ 9 ในเดือนพฤศจิกายน โดยได้รับผลกระทบจากมาตรการภาษีนำเข้
parn 256
กล้วยที่สวนออกผลผลิตเยอะมาก เลยนำมาแปรรูปเป็นกล้วยเบรคแตก กล้วยฉาบ มีตลาดรับซื้อแถวไหนบ้างคะ
กล้วยปลูกเอง ทอดเองทั้งกล้วยฉาบ กล้วยเบรคแตกทอดใบเตยไม่หื่น ไม่อมน้ำมันแน่นอนคะ ขายราคาส่ง กิโลกรัมละ 100 ขายปลีก 120 ถ้าให้แพ็คใส่ถุงเล็กส่ง 13 ถุง 100 เท่านั้นคะ ยินดีส่งทั่วประเทศจ้าาา
สมาชิกหมายเลข 4591649
อยากลองขายกล้วยฉาบมันฉาบเผือกฉาบดู
พอดีช่วงนี้ตกงานเลยลองหันหน้ามาทำกล้วยฉาบ มันฉาบเผือกฉาบ ดู ลองทำหลายขายดู อยากสอบถามว่าเราควรเริ่มหาลูกค้ายังงั้ยหาตลาดขายของพวกนี้ยังงั้ยมีใคร มีความรู้เรื่องนี้ช่วยแนะนำหน่อยค่ะไม่รู้จะเริ่มขายงั้ย
สมาชิกหมายเลข 6552906
หาตลาด รับซื้อ ผลิตภัณฑ์จากกล้วยแปรรูป เริ่มต้นยังไงดีคะ
ตามหัวข้อเลยค่ะ เนื่องจากมีกล้วยเป็นจำนวนมาก ที่สวน โดยเป็นส่วนที่ไม่ผ่านเกณฑ์ที่จะส่งออก จึงนำมาแปรรูป เป็น กล้วยตาก กล้วยฉาบ กล้วยอบแห้งต่างๆ แต่ตอนนี้ ไม่รู้ว่า จะเริ่มต้นหาตลาดเพื่อขายสินค้ายังไง
สมาชิกหมายเลข 5113417
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
งานขาย
การตลาด
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ : 1
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
จะรับกล้วยฉาบมาฝากร้านเขาขายอีกที อยากทราบว่าควรคิดค่ายังไงดีคะ
ต้นทุนประมาณถุงละ 8 บาท ควรขายกี่บาทและควรจะให้ทางร้านที่เราฝากขายกี่บาทดีคะ
รบกวนผู้เชี่ยวชาญการตลาดชี้ทางทีค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าด้วยค่ะ อ้อ ขอให้รวยต้อนรับปีใหม่ด้วยค่ะ อิอิ