แนะนำโรงพิมพ์ทำโฟโต้บุ๊คหน่อยค่ะ

พอดีอยากทำโฟโต้บุ๊คเอง จะเอาไปให้ญาติๆสะสมค่ะ
เป็นรูปที่เราถ่ายเองตอนไปเที่ยวสถานที่ต่างๆกับครอบครัว
อยากทำประมาน 10 เล่ม เป็นรูป 4 สีทั้งหมด มีข้อความบ้าง รวมประมาณ 200 หน้า

พอดีไปถามร้านล้างรูปเจอราคาเข้าไปแทบช็อคค่ะ ไม่ไหวจริงๆ
โรงพิมพ์เข้าใจว่าต้องสั่งเยอะๆ แต่ก็ไม่รู้จะเริ่มตรงไหน โทรกับเมลไปตามเวปก็ไม่มีคนรับ อาจจะหยุดปีใหม่กัน
มีใครเคยทำบ้างค่ะแบบช่วยแนะนำทีค่ะ กะราคาต่อเล่มที่คิดคือ 1000+- ไม่รู้จะเป็นไปได้ไหม

*ใช้โปรแกรมอะไรทำกันคะ?

tag กล้อง เพราะคิดว่าน่าจะมีช่างภาพเคยทำ
tag นักร้องเกาหลี เพราะเราเคยซื้อ photobook จากแฟนไซท์เกาหลี <<< เชื่อว่าในห้องนี้ต้องมีคนเคยทำขายบ้างแหละ ^^
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่