จะบ้าตายกับศูนย์ฮอนด้า พอมีใครรู้อาการรถมั้ยครับ

กระทู้สนทนา
พอดีว่ามีรถอยู่คันนึง เวฟ 110i รถอายุ 1 ปี วิ่งไป 10***โล อยู่ดีๆมีอาการ เบาดับ สตาร์ทแล้วต้องเบิ้ลตลอด แต่ขี่ได้ปรกติ ใช้งานได้เหมือนเดิม แค่ปล่อยคันเร่งให้รอบตกไม่ได้

วันนี้ได้นำรถไปเข้าศูนย์ฮอนด้า ผมทิ้งรถไว้ ผ่านไปครึ่งชั่วโมง ช่างโทรมาแจ้งว่า รถคันนี้ น้ำมันเครื่องเคยแห้ง (เจ้าของรถเปลี่ยนตามร้านข้างนอก ทุก 2000 โล เพราะฉะนั้นในเล่มจะไม่มีการเช็คระยะ) ต้องเปลี่ยนช่วงบนทั้งหมด ลูก แหวน ปลอก ทำฝาใหม่ ใช้เงินประมาณ 3*** บาท

อ่อ เบาดับเป็นเพราะลูกติดหรอครับ ผมเพิ่งจะรู้ ผมถามช่างไปว่า รื้อดูแล้วหรอ ช่างตอบว่า เปล่า (แล้วรู้รายละเอียดได้ขนาดนั้นเลย)

ถอดกรองดูแล้วไม่หายครับ พรุ่งนี้จะลองเปลี่ยนหัวเทียนดูก่อน (เอารถกลับมาแล้วครับ คงไม่ทำหรอก แพงเกิน)

พอมีใครเดาอาการออกมั้ยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่