จากหน้าพัง เพราะโฟมล้างหน้า แต่ตอนนี้หน้าดีขึ้นแล้ว !!!!!!~

กระทู้คำถาม
ชื่อสินค้า : It's Skin Power 10 Formula VC,it's Skin Power 10 Formula Propolis,oguma
แก้ไข
เกริ่นก่อนเลยนะคะ จากแต่ก่อนหน้าใสเนียนวิ๊งค์ๆ เมื่อเริ่มเป็นสาว ก็อยากที่จะทดลองของใหม่ๆ
เลยไปใช้ โฟมล้างหน้าตามพี่สาวคะ ใช้ vichy normaderm foam ใช้แรกๆ โอ้วแม่เจ้า มันดีมากมาย

ความมันหายหมด แต่พอใช้นานๆเข้า เหมือนหน้าจะเริ่มเสียสมดุล จากใบหน้าที่หนาจนสิวไม่สามารถขึ้นได้
ก็ขึ้นมาทีละเม็ดสองเม็ด โดยที่ตัวเองก็ไม่รู้ตัว จนกระทั่งสิวเต็มหน้า !!!
จนคุณม๊าทัก ว่ารับไม่ได้กับหน้าเมย์แล้ว เมย์จึงเลิกใช้ แล้วก็กลับมาซบอก สมูทอีต่อ แต่ว่า สิวที่มันผุดขึ้นมาแล้ว
มันไม่ยอมหายไปนะสิคะ T.T จากนั้น ไปร้านขายเครื่องสำอางค์มา แล้วเค้าก็แนะนำ oguma  แน่นอนค่ะ ด้วยความเป็นนักศึกษาเราก็ต้องกังวลเรื่องราคาอยู่แล้ว แต่กลับมาคิดดู ตอนนี้หน้าเราก็ไม่มีอะไรจะเสียไปมากกว่านี้แล้วล่ะคะ จึงไปซื้อมา 1 ขวด แน่นอนค่ะ oguma มันไม่ใช่น้ำแร่มหัศจรรย์ที่จะทำให้หน้าคุณดีได้เพียงแค่ 2-3 วัน  มันต้องใช้เวลามากกว่านั้น ส่วนของเมย์ใช้เวลาราวๆ 2-3 เดือนค่ะ หน้าจึงจะกลับเข้าสู่สมดุล
สมดุลที่ว่าก็คือ สิวมีบ้าง แต่น้อย แล้วก็หน้ามันน้อยลงนะคะ

แต่ !!!! ร่องรอยเศษซากอารยธรรมมันคงอยู่นะสิคะ จึงหนักใจมาก รวมไปถึงสิวผดที่ขึ้นมาด้วย จึงทำให้เราอยากจะไปลองเครื่องสำอางค์อื่นมาเพิ่มอีก ศึกษาอยู่นาน จึงไำปสอย It's Skin Power 10 Formula VC ซึ่งช่วยลบรอยดำ รอยแดง  It's Skin Power 10 Formula Propolis ที่ลดการเกิดสิวใหม่ อยากบอกว่าปลื้มสองตัวนี้มากๆเลยค่ะ เพราะใช้ไป 1 สัปดาห์มีแต่คนทัก ว่าหน้าใสขึ้น สิวน้อยลง สิวผดเล็กลง รอยแดงจากสิวหายไปเยอะมาก แต่รอยดำบางจุดยังคะมีอยู่ แต่รอยดำที่เพิ่งเกิดใหม่จากการบีบสิว ใช้เวลา 2-3 วันกว่าจะหาย เสียดายมากค่ะ ที่ไม่ได้ถ่ายรูป before after ให้ดู เพราะไม่คิดว่าจะสามารถกู้หน้าของตัวเองได้

สรุปสิ่งที่บำรุงในตอนนี้คือ
ขั้นแรก ตอนอาบน้ำ ก็ ล้างหน้าด้วย smooth e babyface foam ขวดสีขาวอ่ะคะ ไม่อยากเปลี่ยนไปใช้อย่างอื่นแล้วค่ะ
ขั้นสอง รอให้หน้าแห้งเองค่ะ  (นานพอดู) จากนั้นก็ฉีดน้ำแร่ oguma ค่ะ แก้มซ้าย ขวา อย่างล่ะ 4 ฉีด หน้าผากอีก 2 จากนั้นก็รอให้แห้งค่ะ แล้วก็ฉีกแบบเดิมซ้ำอีกรอบค่ะ (แลดูโรคจิตมาก ชอบอะไรซ้ำๆ) จากนั้นก็รอให้แห้ง
ขั้นสาม ทาเซรั่ม It's Skin Power 10 Formula Propolis ทั่วหน้าเลยค่ะ เน้นที่เป็นสิวด้วย จากนั้นก็รอให้เซรั่มซึมค่ะ
ขั้นสี่ ทาเซรั่ม It's Skin Power 10 Formula VC บางๆ ทั่วหน้า เน้นรอยดำ รอยแดงจากสิว
จากนอนก็เข้านอนโลดดดดดดดดดด >.<
ป.ล.พวกเซรั่มทั้งหลาย จะทาในตอนกลางคืนอย่างเดียวค่ะ ส่วน oguma จะฉีดทั้งกลางวันและกลางคืน เผลอๆระหว่างวันก็ยังฉีด

ขอขอบคุณที่อ่านรีวิวนะคะ ถ้ามีข้อสงสัยก็โพสถามได้เลยค๊า
แสดงความคิดเห็น