ใครเคยใช้ที่ตรวจวันไข่ตกมาตรวจตั้งครรภ์บ้างคะ ใช้ได้ไหมคะ

เคยเห็นในเน็ตค่ะ เค้าว่าเอาที่ตรวจวันไข่ตกมาตรวจตั้งครรภ์ได้  เลยลองตรวจเล่นๆดูเมื่อวานตอนกลางคืนค่ะ  ขึ้น 2 ขีด ตอนเช้าเลยใช้ที่ตรวจไข่ตกตรวจอีกครั้ง  เนื่องจากเหลือน่ะค่ะ  ก็ขึ้น 2 ขีด  จางเหมือนเดิมค่ะ    
        พอออกมาทำงานเลยซื้อที่ตรวจครรภ์ค่ะ  แบบที่ 7-11  120 บาท ที่ใช้ปัสสาวะผ่าน ขึ้นสองขีดแต่จางมากแบบต้องเพ่งค่ะ แต่ถ้าเอาดูกับแสงสว่างมากๆ ก็จะเห็นค่ะ  เลยไม่แน่ใจซื้อจากร้านขายยามาอีก 2 ชุดเป็นแบบจุ่มค่ะ  
อันที่1 ขึ้นขีดเดียว แต่เพิ่งสังเกตุที่กล่องเค้าบอกว่าตรวจหลังประจำเดือนขาด 7 วัน เลยคิดเข้าข้างตัวเองว่าเป็นเหตุผลที่ได้ขีดเดียว 555  
อันที่2 ขึ้นขีดเดียวอีกเหมือนเดิม แต่คราวนี้เศร้าเลยเพราะข้างกลช่องระบุว่า สามารถตรวจได้ก่อนประจำเดือนมา 3 วัน  
        ยังไม่หมดความพยายามค่ะ เลยซื้อแบบ 120 ที่7-11 มาตรวจอีกรอบ ตอนแรกขึ้น 1 ขีด แต่ทิ้งไว้สักพักใหญ่  ขึ้น 2 ขีดจางๆค่ะ แต่คราวนี้ชัดกว่าที่ซื้อจาก 7-11อันที่แล้ว (เป็นยี่ห้อเดียวกันนะคะ)
        อย่างนี้เราท้องไหมคะ  ตื่นเต้นมากๆ  เราควรไปเจาะเลือดตรวจดูเลยดีไหมคะ

**  เราไข่ตกวันที่ 12/12/56 ค่ะ รอบเดือนประมาณ 31-32 วัน มีนัดกับป้าแดงคือวันนี้ไม่เกินพรุ่งนี้ค่ะ  แต่วันนี้ยังไม่มา  ลุ้นมากค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่