งบ 40000(+-3000) ช่วยเลือกล้อ+Groupset หน่อยครับ

กระทู้คำถาม
ผมใช้ Allez c2 อยู่ครับ ตอนนี้ลังเลว่าจะเอา10sp 105หรือ Apex + ล้อดีๆซักคู่ หรือไป 11sp Ultegra,Sram Force + ล้อ Scrirocco , bitex (ถ้ามีตัวอื่นช่วยแนะนำด้วยครับ) อีกตัวเลือกนึงคือ ลงล้ออย่างเดียวเลย ไม่ต้อง Groupset ครับ ต้องการล้อแบบ All around ครับ ทางเรียบก็ดีขึ้นเขาก็ได้ ปั่นทางเรียบความเร็ว 30+ ไม่ต้องเติมเยอะครับ ขอบคุณมากๆครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่