Help me !!! ผมร่วง + เป็นรังแค เยอะมากๆๆ

คือเราจะสระผมวันละครั้งทุกวัน แล้วแบบพอสระผมมันก็จะหลุดมาครั้งละ 20 - 30 ครั้ง แล้วพอถึงช่วงทำให้ผมแห้ง เราจะสลับกันระหว่าเป่าผมกับไดร์แล้วก้พัดลม ผมก็จะร่วงอีก ประมาณ 20 เส้น รวมวันนึงก็เกือบ 50 เส้นอ่ะ แต่บนหัวเรามันไม่ค่อยมีผมขึ้นใหม่เท่าไหร่เลย ตอนนี้รู้สึกผมบางมากโดยเฉพาะ บริเวณเหนือหน้าผาก ( เค้าเรียกกันอย่างนี้ป่าว) แล้วก็ที่แสกกลาง พอมัดหางม้าไปโรงเรียน รุ้สึกผมที่รวบน้อยลงกว่าก่อน ร้องไห้(

นอกจากนี้ผมเรายังมีรังแคอีกด้วย  TT. ทำไงดีค่ะ แนะนำหน่อย อายุยังไม่ถึง 20 เลย
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 45
เปลี่ยนยาสระผมก่อนดีกว่านะ ดูเหมือนยาสระผมไม่ค่อยได้บำรุงตัวรากผมเลยค่ะ เราเคยเป็นแบบนี้ช่วงเครียดๆ รากผมอ่อนแอมากเลย ตั้งแต่นั้นมา ผมจะร่วงตลอด เลิกเครียดเลิกยากเลยไปซื้อแชมพูที่มันซัพพอร์ตเรื่องผมร่วงหน่อย ของ principle ก็โอเคนะคะ มีหลายสูตรเลย ลองไปเลือกดูแต่หลักๆ แบรนด์นี้จะใช้จะช่วยลดผมร่วงค่ะ
ความคิดเห็นที่ 44
รังแคจะแนะนำยาสระผมบางตัวได้ แต่ผมร่วงเราว่ารีบไปปรึกษาแพทย์ดีกว่าค่ะ ไปรักษาตั้งแต่เริ่มเป็นรากผมยังไม่ตาย แนะนำพวก Laser Therapy หรือ Hair Spa พวกนี้กระตุ้นการงอกของผมได้ดีเลย เสิร์ชหาสาขาสถาบันดูแลเส้นผมฮาร์ลีย์ค่ะ มีเปิดอยู่หลายที่ไปไม่ยาก ถ้าอยู่กรุงเทพ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่