บอลไทยเล่นยังไงก็โดนด่า

ข่งเบ้ง กล่าวไว้ว่า  "เล่นหมากรุก อย่าเอาแต่บุกอย่างเดียว เดินหมากรุกยังต้องคิดเดินหมากชีวิต จะไม่คิดได้อย่างไร"

บอลไทยถึงจะเล่นให้ดียังไงก็ยังจะคงโดนด่าอยู่ดี ชนะ ติมอร์ 3-1 ก็บอกเล่นห่วย ทั้งที่ ติมอร์เข้าก็เสมอ อินโดที่ชนะเจ้าภาพผ่านเข้ารอบ

เสมอกัมพูชาแบบที่เอาตัวสำรองลงเกือบทั้งทีมแถมไม่เน้นผล ก็โดนด่า ทั้งที่ กัมพูชา เขาก็ แพ้ ติมอร์ กับ อินโด มาแค่ลูกเดียว

ชนะสิงค์โปร 1-0  มันก็เพียงพอต่อการเข้ารอบ แล้วสิงค์โปร มาเลเซีย แชมป์ เก่า ยังเอาชนะไม่ได้ แต่ ไทยก็ยังถูก ด่า

คนไทยชอบมองทีมไทยเป็น บาเซโลน่า จะให้เล่นได้อย่างใจนึก บุกแหลกฆ่าให้ตาย และต้องชนะด้วย

เกมส์ฟุตบอลจริงๆ มันไม่ได้ง่ายขนาดนั้น เสี่ยงบุก เจอสวนตูมมา ทั้งนักฟุตบอลและโค้ช ถูกด่าจมธรณี (ขนาดชนะยังถูกด่า)

ความเป็นจริงของเราคือ เราไม่ได้เหรียญใน ซีเกมส์ มากี่ปี  เราไม่ได้แชมป์ AFF มากี่ปี

แฟนบอลเป็นฟันเฟืองสำคัญที่จะทำให้ทีมของเรากับมายิ่งใหญ่อีกครั้งต้องพลักดันให้ทีมผ่าน อุปสรรค ไปให้ได้

ไม่ใช้มาทำตัวเป็น อุปสรรค เสียเอง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่