โรงเรียนช่างกลทหาร ขส. ทบ. มีใครเคยได้ยิน หรือมีข้อมูลบ้างคะ

กระทู้คำถาม
พอดีน้องชายกำลังจะจบม.3 เลยกำลังมองหาโรงเรียนให้น้องชายค่ะ
น้องชายชอบเกี่ยวกับรถ เลยคิดว่าจะให้ต่อปวช. สาขาเครื่องกล
แต่ก็จะให้เรียนพวกเทคนิค เทคโน ก็กลัวว่าน้องจะต้องไปวิ่งหนีกระสุน
เลยสนใจโรงเรียนนี้ขึ้นมา เข้าใจว่าเป็นโรงเรียนในเครือของกรมการขนส่งทหารบก แล้วอยู่ใกล้บ้านด้วย
หาข้อมูลจากพันทิปก็ไม่ค่อยมี ในเว็บต่างๆ ก็ไม่เจอ เลยอยากจะถามทุกคนดูว่ามีใครพอจะทราบข้อมูลเกี่ยวกับโรงเรียนนี้บ้างคะ
ว่า การเรียนการสอนเป็นยังไง เรียนยากหรือง่ายแค่ไหน ถ้าจบไปแล้วการศึกษาต่อ
หรือทำงานยากไหมคะ แล้วมีนักเรียน นักเลงแบบช่างกลที่อื่นไหมคะ (เราไม่ได้ดูถูกโรงเรียนช่างกลที่อื่นนะคะ
เพราะเราก็จบเทคนิคมา แต่ว่าน้องเราเป็นผู้ชาย ความเสี่ยงก็คงมากกว่า
เลยพยายามหาโรงเรียนที่ปลอดภัยที่สุด) หรือใครมีโรงเรียนอื่นๆ แนะนำบ้างคะ
น้องเราเกรดอยู่ในเกณฑ์ทั่วไป เกือบๆ 3.00 ไม่สูงมาก
ชอบวิทยาศาสตร์ คณิตศาสตร์ คอมพิวเตอร์ แต่ไม่ถนัดภาษาอังกฤษ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคะ ^^
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่