รบกวนขอคำชี้แนะเกี่ยวกับการเรียน EP

พอดีสนใจจะให้ลูกเรียนต่อม.1 หลักสูตร EP เพราะประถมเรียนหลักสูตร EP อยู่ค่ะ เลยเกิดคำถามมากมาย

1.พอดีสนใจเรียน EP โยธิน กับ EP ที่สามเสน  คืออยากทราบว่าวิชาเรียนในหลักสูตร EP เค้าเรียนทุกวิชาเป็นภาษาอังกฤษ ทั้งหมดเลยหรือเปล่า หรือว่าเป็นบางวิชา

2.เด็กที่จบหลักสูตร EP ไม่ทราบว่าพอตอนเข้ามหาวิทยาลัย  แล้วไปสอบแข่งกะเด็กสามัญ จะสู้เด็กที่เรียนสามัญได้ไหมค่ะ เช่น อยากเข้าเรียนต่อคณะแพทย์ศาสตร์ เภสัช (คือไม่ทราบว่าจริงๆๆแล้วต้องติวเพิ่มเป็น 2 เท่าหรือเปล่า ถึงจะสู้เด็กสามัญได้)

3.เราต้องการให้ลูกเรียน EP อยากให้เค้าได้ภาษา และตัวลูกก็ชอบภาษอังกฤษ ด้วย แต่มาติดตอนเข้ามหาลัย ว่าจะไปยังไงต่อ ถ้าเราไม่ต้องการเรียนภาคอินเตอร์ระดับมหาลัย มีทางไปเรียนอะไรได้บ้าง

อยากคุยกับผู้ปกครองที่ให้ลูกเรียน EP ค่ะ ว่ามีแนวยังไง เพื่อนแลกเปลี่ยนกัน

ขอบคุณค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่