ข้ามเรือไปเกาะเสม็ด กลางคืน ไปคนเดียว ปลอดภัยไหม? + ขอคำแนะนำค่ะ

กระทู้คำถาม
จะข้ามไปเกาะเสม็ด ลงที่วงเดือน ตอนกลางคืน เดินทางผู้หญิงคนเดียว เพื่อนไปรอแล้วที่โน่น ปลอดภัยไหมค่ะ
ถามท่าเรือนวลทิพย์ไว้ เขาบอกมีออกตลอด ค่ำๆจะเป็น Speed Boat 300 บาท
พอมีคนบ้างไหม ตอนค่ำๆ (ประมาณ 3 ทุ่ม)

1. มีท่าเรือที่ไหนแนะนำอีกไหมค่ะ
2. ถ้าไม่ปลอดภัย ตอนเช้าเรือท่าไหนออกได้เช้าสุดค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่