ช่วยแนะนำเครื่องดูดฝุ่นขนาดเล็กด้วยครับว่าควรซื้อรุ่นไหนดี

1.ช่วยแนะนำเครื่องดูดฝุ่นขนาดเล็กด้วยครับว่าควรซื้อรุ่นไหนดี พอดีแม่ผมรับจอบเช็ดกระจกหน้าต่างและประตูกระจก ตามหมู่บ้านจัดสรรที่พึ่งสร้างเสร็จใหม่ๆ จากที่ผมได้ไปเห็นหน้างานแล้วจะมีฝุ่นละเอียดตามรางเลื่อนประตูและหน้าต่าง จึงคิดว่าถ้ามีเครื่องดูดฝุ่นขนาดเล็กการทำงานเร็วขึ้นแน่นอน เพราะต้องนี้ใช่แต่แปลงทาสีบ้านปัดฝุ่น
2.ช่วยแนะนำเครื่องเช็ดกระจกรุ่นที่ใช่แบตตารี่ให้ผมด้วยนะครับ อยากได้ขนาดไม่ใหญ่ เพราะตอนนี้แม่ใช้แต่กระดาษหนังสือพิมพ์กับน้ำยาเช็ดกระจก

ยังไงเพื่อนๆพี่ๆชาว pantip ช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับผมอยากจะให้แม่ทำงานแบบเบาแรงขึ้น และสะดวกและเร็วขึ้น
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่