iPhone5 เวลาโทรออกจอไม่ดับ

กระทู้คำถาม
พอดีไปเคลม iPhone5 ที่ ศูนย์ True เมื่อวันเสาร์ 30/11 ประกันหมด มกรา ปีหน้า
ได้เครื่องเคลมมา ตอนอยู่ที่ shop ก็ตรวจเชกตามปกติ ทำงานได้ดี
พอกลับบ้านมา ก็แปลกใจ โทรคุยกะเพื่อนๆ อยู่ๆ เพื่อนก็ บอกฮัลโหลๆ
เราก็งง ปรากฏว่าไปโดนปุ่ม Mute.... คิดว่า ไม่มีอะไร... น่าจะไปโดนเอง
พอใช้ไปโทรหาอีกคน ปรากฏว่า Speaker ดัง คิดว่าแก้มไปโดน
ก็ งง เครื่องเก่า ไม่เคยเป็น

......พอสรุป ได้ว่า พอยกโทรศัพท์คุย iPhone คนอื่นๆ หน้าจอจะดับ แต่ iPhone ผม หน้าจอติดตลอด เวลาไปแนบหูเลย มีแก้มไปโดนปุ่ม....

อย่างนี้
1.ถ้าไปเคลมอีกที True จะเคลมให้ไหมครับ  แล้ว
2.ถ้าไปเคลม มีแนวโน้มจะได้เครื่องไหมหรือส่งซ่อมครับ
รบกวนด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่