กล้อง GoPro VS canon 600 ซื้ออะไรดีคะ

รบกวนสอบถามเพื่อนๆห้องกล้องนะคะ
พอดีกระทู้ก่อนหน้านี่ได้ตั้งกระทู้ถามถึงว่าจะซื้อกล้องอะไรดีให้น้องสาว สรุปซื้อไ้ว่าซื้อ nikond5100 ค่ะ
แต่ตอนนี้ ตัวจขกทเองก็อยากได้บ้างแล้ว เลยเล็ง  GoPro HERO3 Black Edition ค่ะ เพราะ คิดว่าต้องเดินทางตลอด
แต่แฟนอยากได้กล้อง Canon 600d  แฟนบอกว่า รูปร่างไม่ใหญ่เกินพกพา
ไปอยู่หน้าร้านยืนคิดอยู่นานมาก ชอบทั้งสอง ไม่รู้จะเอาอันไหนดี งบปีใหม่ซื้อได้ตัวเดียว

ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ เพราะจขกทและแฟน ต้องเดินทางทำงานต่างที่ ต่างถิ่นบ่อยๆ เลยมีโอกาสได้เห็นสถานที่สวยๆหลายที่ แล้วชอบถ่ายรูปเ็ก็บไว้เยอะแยะมากมาย แต่ส่วนใหญ่จากกล้องดิจิตอลธรรมดา  
ตอนนี้อยากซื้อเก็บไว้ ช่วยแนะนำข้อดี ข้อเสียหน่อยนะคะ หรือข้อเสนอแนะต่างๆ ขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่งค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่