สอบถามสำหรับคนที่เคยเรียนที่ AUA ค่ะ

สวัสดีค่ะ คือเราอยากทราบอ่ะค่ะว่า คนที่เคยเรียนภาษาอังกฤษที่ AUA
เรียนประมาณกี่เลเวลกันบ้างคะ ถึงจะพอถือว่าพอได้พัฒนาขึ้น สื่อสารไีด้
ตอนนี้เราสมัครสอบวัดระดับไปแล้วค่ะ ที่สาขาธนบุรี
แต่ก็ยังลังเล เพราะว่าลองคิดๆดูแล้ว ตัวเราเองก็อ่อนภาษามากกกกกก
เพี้ยนเพลีย
เลยคิดว่าไม่แน่อาจจะิเริ่มเรียนตั้งแต่แรก แต่ปัญหาอยู่ตรงค่าใช้จ่าย
ถ้าจะเรียนให้ครบ 15 เลเวลก็แอบแพงเหมือนกันน้า  เสาร์ อาทิตย์คอร์สละ 4000
วันธรรมดา ก็ 3300   ถ้าเรียนครบบวกระดับใบประกาศอีก บวกค่าหนังสืออีก
อัศวินเหงื่อตกอัศวินเหงื่อตกอัศวินเหงื่อตก
เลยอยากทราบว่า มีใครบ้างไหมคะ ที่เรียนไม่ถึง 15 เลเวลแ่ต่ก็สื่อสารได้แล้ว
สถานะตอนนี้เราเรียนอยู่ค่ะ แต่อยากเรียนภาษาเพิ่มเพราะคิดว่างานตัวเองถ้าได้ภาษาโอกาสก็เพิ่ม
ค่าเรียนที่AUAพ่อก็เป็นออกให้เลยแอบกังวลค่าใช้จ่ายอยู่บ้างเพราะมันค่อนข้างสูง
หรือใครมีที่อื่นแนะนำที่ว่าดีแต่ถูกกว่าก็แนะนำหน่อยนะคะ
เราเรียนมหาวิทยาลัยแถวฝั่งธน คงจะไม่สะดวกไปไกลนักค่ะ
เพราะไม่ได้อยู่หอ อยู่บ้านญาติแถว ถนนราชพฤกษ์ นครอินทร์
ก็เอาที่ใกล้ๆมหาลัยกับที่บ้านอ่ะค่ะ
ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบค่ะ
James ขอบคุณJames ขอบคุณJames ขอบคุณ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่