ขอทราบวิธีการคิดราคาทอง K ค่ะ อยากรู้ว่าถ้าเราทำแหวนทอง 9 K เราจะต้องจ่ายเป็นราคาทองเท่าไหร่ต่อ K

คือจะถึงวันเกิดตัวเองแล้วนะค่ะ เลยอยากสั่งทำแหวนเป็นชื่อตัวเองสักวงหนึ่ง แต่ถ้าให้ทำเป็นทอง 24 K ก็กลัวเสียเงินเยอะ เลยจะสั่งทำเป็น 9 K แทน จะได้ใส่ติดนิ้วตลอด แล้วมันดูไม่เสี่ยงเกินไปด้วย ส่วนตัวใส่เป็นเงินไม่ขึ้นค่ะ ดำตลอด เลยอยากทราบว่าเค้าคิดราคากันอย่างไง ถ้าเราสั่งทำเป็นแค่ทองไม่กี่ K แบบนี้ ขอทราบวิธีคิดด้วยค่ะ จะได้เอามาคำนวนเองได้ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่