แนวทางการเล่นกีต้าร์ สไตล์การเล่น

คือผมเล่นกีต้าร์ไฟฟ้ามาตลอด เล่นพอได้ครับแต่ไม่ค่อยเก่ง มีเล่นกีต้าร์โปร่งสักนิดนึงเล่นก้พวกตีคอร์ดเพลง  คือผมฟังเพลงแล้วเค้าเล่นแนวfingerstyle ก็รู้สึกว่าชอบมันเพราะฟังสบาย แต่แบบถ้าเรามาฝึกเล่นfingerstyle แล้วก็ฝึกเล่นกีต้าร์ไฟฟ้าไปด้วยคงจะเล่นได้ไม่ดีเท่าที่ควรใช่ไหมครับ เราควรจะฝึกฝนที่ละอย่างให้เก่งก่อนไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่