อาการเสียดท้องด้านซ้ายล่างของคุณแม่ตั้งครรภ์ อันตรายมั้ยคะ

สวัสดีค่ะ

เพิ่งทราบว่าตั้งครรภ์เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา 24/11/13 เจาะเลือด HCG ประมาณ 12

เนื่องจากตัวเองใจร้อน ทราบว่าหลังไข่ตก 9-10 วัน เจาะเลือดดูก็จะทราบ

แต่สามีไม่แน่ใจ เลยตรวจอีกรอบเมื่อวานนี้ 26/11/13  เจาะเลือด HCG ประมาณ 50

เลยสบายใจว่าตั้งครรภ์แล้ว เย้

แต่ วันนี้ เวลาเดินจะรู้สึกตึงๆ  ที่ท้องน้อย มันไม่ชัดน่ะคะ แต่มันรู้สึกได้

นอกจากนั้น ก็เริ่มรู้สึกเสียดท้องที่ด้านซ้ายล่าง เหมือนเดิม คือ รู้สึกไม่มาก ไม่ได้ทรมานอะไร ไม่ได้แบบ โอ้ย ปวด

แต่มันรู้สึกได้ค่ะ เวลานั่งหรือนอนไม่ค่อยรู้สึกเท่าตอนเดิน แต่อย่างเมื่อกี้เดินก็ไม่รู้สึกล่ะ

เรากำลังจะไปฝากครรภ์ศุกร์นี้ค่ะ แต่ มันไม่สบายใจ กังวลมาก

เพราะท่องเน็ตเยอะ กลัวจะเป็นท้องลม ท้องไข่ปลาอุก ท้องนอกมดลูก

สรุปคือมีคุณแม่ท่านไหนมีอาการแบบนี้บ้างคะ ปลอดภัยรึเปล่า

ขอบคุณมากค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่