เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

จะซื้อจักรยาน ระหว่าง Louis garneau chasse VS Trek 7.3 wsd อันไหนดีคะ?

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะทุกคน เราเป็นมือใหม่กำลังสนใจจะซื้อจักรยานคันแรก สนใจ hybrid
โดยเงื่อนไขก็คือ

1. ปั่นออกกำลังกาย อยากปั่นกับแฟนแล้วตามเค้าทัน (แฟนใช้ Bianchi JAB 27.5 อยู่) แต่เส้นทางที่เราปั่นด้วยก็ถนนทั่วไป ไม่ได้วิบากอะไรค่ะ (เลยสนใจ hybrid)
2. แบกขึ้นชั้น 3 ได้ (ที่หอไม่มีลิฟท์)
3. ใช้ปั่นไปทำงานระยะใกล้ๆ ได้ (แต่คงนานๆครั้งเพราะ แบกขึ้นลงทุกวันไม่ไหว)
4. งบประมาณ 15,000-20,000 เน้นความคุ้มค่ากับของที่ได้ (คิดว่าคงปั่นบ่อย เพราะเคยปั่นแล้วสนุกดีค่ะ)
5. สูง 156

อีกคำถามนึงค่ะ อยากถาม สาวๆ ว่าใช้ จักรยานรุ่นอะไรกันอยู่คะ เผื่อช่วยเป็นตัวเลือก ^^

ขอบคุณทุกคนค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่