อยากสอบถามเรื่อง ยา prep เพร็พหรือ ยาเป็ปครับ

อยากสอบถามเรื่อง ยา prep เพร็พหรือ ยาเป็ปครับ

ได้รับยา เพ็พ มา หมอเค้าให้กินก่อน 1 เม็ด ตอนได้มา แล้วเค้าสั่งให้ กินตอน 5 ทุ่ม 2เม็ดทุกวัน

คือ เค้าบอกอาการข้างเคียง มัน มึน  แต่ ผม ทาน แล้ว มันไม่มึน มันเปนเพราะอะไรหรอครับ หรือ เพิ่งลองกินไป มื้อเดียว

เดี๋ยววันนี้จะลอง ทานอีกมื้อตอน 5 ทุ่ม ครับ หรือ มันเปนเพราะอะไร ช่วยบอกด้วยนะคับ

ด้านล่าง  คือประสบประการณ์ที่จะต้องกินยา เพร็พ 55+

คือ ผม เสี่ยงมาวันที่ 17/11/2556 เมื่อ เวลา ประมาณ 23.00 น. - 00.00 น. คับ  คือไปเที่ยวสาวคาราโอเกะ ก็เลยออฟไปครับผม

ก็ไม่ได้ซื้อถุงยาง เพราะเค้าบอกเค้ามีให้  ถุงยางก็เป็นถุงยางแจกอ่านะครับผม ผมเคย แตกมาแล้ว รอบนึง เปน ปี ไปตรวจหาเชื้อ แล้ว เป็น negative    

แล้ววันนั้น เมาซะด้วยครับ เฉินห้าวหนาน กันเลยทีเดียว  ก็ เลย ออฟขึ้นไปด้านบนของ ร้านคาราโอเกะ ก็ สวมถุง พอ ทำกันไปสักพัก ผมรุสึกเหนื่อย เลยบอกพัก แล้ว มาดูที่อวัยวะเพศ ตัว เอง  อุ้ยย เชี่ยยย  แม่ม แตก ซะงั้นครับ   สาวโอเกะ เค้า เงย มองหน้า บอกเอาไง  

ผมเอง ในเมื่อมันยังไม่เสด เลยให้เค้า ทำให้ผม โดยใช้มือ จนเสร็จ แล้วไปรีบล้าง ครับ ๆ  ไอตอนเมาอะ ช่างแม่ม

พอกลับ มาบ้าน รุ่งเช้า นึกขึ้นได้  เชี่ย เลย   เลย หาข้อมูล ใน google   เลยพบกับยา เพร็พ ครับผม เค้าบอกว่า ถ้าเพิ่งเสี่ยงมาไม่เกิน 72 ชั่วโมง เลยไป หาหมอ เมื่อตอนบ่าย  ของวันที่ 18 หมอก้ให้ทำการเจาะเลือดก่อนกินยาเพร็พ ถ้าเป็นเลือด บวก กินไม่ได้มั้งครับ
สรุปเปน negative   แล้ววันนั้นหมอจัดยาไม่อยู่ เลย ต้องไปรับ ของวันที่ 19/11/2556  ตอน 8โมงครึ่ง ก็ไปรับ  หมอบอกว่ามันจะมีอาการข้างเคียง คือมึนเมาไรงี้     ผมก็โอเคร  มันคุ้มกัน อะ    เค้าบอกให้ทาน 1 เม็ดก่อน แล้ว ตอน5ทุ่ม ต้องกิน 2 เม็ดทุกวัน    

แล้วตอน 5ทุ่ม ของวันที่ 19 ได้ลอง กินไปแล้ว 2 เม็ด อีกครึ่งชั่วโมง ก็หลับ ไปแล้ว  พอตื่นมาวันที่ 20  ก็ไม่มีอาการมึนอ่า งงเลยย

แต่วันนี้วันที่ 20  ตอนห้าทุ่มจะลองทานดูครับ ว่าจะมึนนไหม  หรือเปนเพราะไอไรไม่มึน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่