ใครเรียน ปริญญาตรี ของ มสธ. บ้างค่ะ...

ใครจบม.6 แล้วเรียนมสธ. บ้างค่ะ ดิฉันเรียนค่ะจบม.6 เรียนต่อโครงการสัมฤทธิ์บัตรไป 1รุ่น อยากเรียนปริญญาตรีของ มสธ. ใครรู้บ้างค่ะเรียนจนจบปริญญาตรีของ มสธ.ตลอดหลักสูตร ค่าใช้จ่ายทั้งหมดประมาณเท่าไหร่ค่ะ  ???
ขอบพระคุณมากค่ะ -/\-
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 6
100 บาทก็สมัครเป็นนักศึกษาได้แล้วค่ะ แต่หลังจากนี้คือบทพิสูจน์ตัวเองค่ะ เพราะ มสธ. เป็นการเรียนการสอนทางไกล ซึ่งคิดว่าทุกคนเข้าใจความหมายนี้ดี ดิฉันเพิ่งไปเข้าอบรมประสบการณ์วิชาชีพบริหารรัฐกิจมาค่ะ ก็คือจะมาอบรมได้ ต้องเรียนเก็บวิชา จนเหลือ 3 วิชาสุดท้ายจึงจะลงวิชานี้ได้ ซึ่งก็การันตรีว่าท่านคือว่าที่บัณฑิตค่ะ อยากบอกว่ามีความสุขมาก อาจารย์ตอกย้ำเสมอว่า เราต้องภูมิใจน่ะที่มาถึงจุดนี้ได้ ไม่ได้มากันได้ง่ายๆน่ะ  คุณต้องมีระเบียบวินัย ต้องรับผิดชอบแค่ไหน ถึงจะได้เข้ามาในการอบรมนี้ ที่บอกว่า จ่ายครบ จบแน่ ใช้กับ มสธ.ไม่ได้ค่ะ บางคนจ่ายมากยังไม่จบเลย (555 แบบว่าซ่อมเยอะ) และที่ว่าไม่มีรุ่น ไม่มีเพื่อนไม่ใช่เลยค่ะ ไปอบรมมาขอบอกเลยว่า มีเพื่อน มีรุ่น มีอาจารย์แน่นอน มีหนังสือทำเนียบรุ่นมาด้วย  5 วัน 4 คืนได้มิตรภาพ ได้ความผูกพันธ์มาล้นหลามเลยค่ะ วันสุดท้ายอำลากันน้ำตาคลอกันเลย  แล้ววันนั้นคุณจะรู้ว่า มสธ. ให้อะไรกับเราบ้าง   พบกัน วันงาน ที่ลานปาริชาต น่ะค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่