หาเกม famicom / nintendo เก่ามากๆครับ หามาเป็นสิบปีแล้วครับ

กระทู้คำถาม
ผมเคยเล่นตั้งสมัยเด็กแล้วเล่นไม่จบ มันยากมาก เซฟก็ไม่ได้
ตอนนี้มี emulator แล้ว คิดอยากเอามาเล่นแก้แค้น
เป็นเกมแบบเดินจากด้านล่างจอขึ้นบนครับ
ไม่เหมือนเกมทั่วไปที่เดินจากซ้ายไปขวา
ตัวพระเอกเหมือนเป็นเด็ก ใส่เสื้อแบบเสื้อกล้ามแขนเดียว คล้ายพระใส่อังสะ
จำฉากได้แม่นคือกระโดดผ่านสระน้ำ จะมีใบบัวโผล่ๆ หายๆ ต้องค่อยๆโดดไป
อาวุธสามารถเปลี่ยนรูปแบบได้ ที่สุดยอดคือเป็นลูกไฟกระจาย เสียงดังผ่างๆๆ
ตัวอุปสรรคบางที่เป็นหัวกระโหลกกลิ้งๆลงมา
บอสบางฉากจะเข้าไปในถ้ำหินเป็นตัวไดโนเสาร์ครับ
ผมหามาเป็นสิบปีแล้ว นึกได้ทีก็หาที ยังไม่เจอเลยครับ ท่านใดเคยเล่นหรือจำได้ ช่วยชี้ทางสว่างที ^^
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่