รบกวนหน่อยค่ะ รางม่านแบบนี้แขวนบนฝ้าจะได้มั้ยคะ

รบกวนหน่อยค่ะ เมื่อวานไปตรวจรับคอนโดมาค่ะ เป็นคอนโดพร้อมเฟอร์ ปรากฎว่าตู้เสื้อผ้าบิวอิน อยู่ชิดของวงกบหน้าต่าง

ทำให้ถ้าเราติดม่านที่รางยึดเหนือวงกบจะเปิดประตูตู้เสื้อผ้าไม่ได้ เลยไปเดินดูรางม่านที่ห้าง เจอรางแบบในรูปติดโชว์อยู่

(ขายึดติดกับผนังและฝ้า) ถ้าเราใช้แบบนี้รางม่านจะอยู่เหนือประตูตู้ แต่เราไม่ทราบว่าถ้าติดไปบนฝ้า (ห้องเป็นฝ้าฉาบเรียบ)

ฝ้าจะรับน้ำหนักได้มั้ยคะ แล้วถ้าเรารูดบ่อย ๆ มันจะดึงฝ้าหลุดมั้ยคะ และที่เราดูมาเค้าคิดเมตรละเกือบสี่ร้อย

มีใครพอจะทราบมั้ยคะว่าแถวพาหุรัตมีขายมั้ย

ขอบคุณล่วงหน้าทุกท่านค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่