รถ Honda Civic ปี 2007 ดูระดับน้ำมันเครื่องอย่างไรครับ

ผมเข้าใจว่าดูที่ตารางด้านปลาย ผมวัดตอนตื่นเช้ามาโดยไม่ได้สตาร์ตเครื่องยนต์ก่อน (ดึงมาเช็ดก่อน 1 รอบ)
พบว่ามันอยู่ระดับกลางๆค่อนไปทางด้านล่าง อย่างนี้ถือว่าต่ำจนต้องเติมน้ำมันเครื่องเพิ่มไหมครับ
แล้วถ้าเติมตัวเดิมเป็นสังเคราะห์แท้ 5W-40 ผมสามารถเติกึ่งสังเคราะห์เบอร์อื่นแทนได้ไหมครับ

ขอถามอีกเรื่องครับ รถคันนี้เรียก Civic FB หรื FD และมันต่างกันยังไง (เป็นตัวก่อนตัวปัจจุบัน) ใช่ที่เรียกกันว่า Civic ตาเหยี่ยวไหมครับ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่