อายุ 20 มีเงินเย็น 80,000 ออมเดือนละ 1,000 จะเก็บเงินไว้เรียนต่อ ควรออมวิธีไหนให้เงินงอกเงยมากสุด ..แนะนำด้วยค่ะ

ตอนนี้เรียนอยู่ปีสอง สาขาการเงิน
สนใจในหุ้นค่ะ แต่ตอนนี้ยังอยู่ในขั้นศึกษา พึ่งหัดเล่น Click2win ^_^

คือหนูจะเก็บออมเงิน ฝากธนาคาร เดือนละ 1,000 บาท (ทำมาประมาณ 1 ปี แล้ว)  
ตอนนี้ก็มีเงินเย็นอยู่ในธนาคารก็ประมาณ 80,000 บาท
คืออยากออมไว้สำหรับเรียนต่อปริญญาโทแล้วก็เผื่อไว้ท่องเที่ยวตอนเรียนปริญญาตรีจบ
อยากทราบว่า หนูควรออมหรือลงทุนวิธีไหนให้เงินงอกเงยมากสุดอะคะ
จะเอาเงินไปลงทุนในกองทุนรวม ฝากประจำดีเอาดอก หรือซื้อสลากดี  

รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ หัวเราะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่