[18+] มีอาการปวดฟันเลยผ่าฟันคุดมา ขอคำแนะนำด้วยครับ (มีภาพ)

เมื่อ 1 เดือนที่แล้วเริ่มมีอาการปวดฟันกรามซีกในสุดขวาล่าง คิดว่าไม่มีอะไรมากครับ จึงปล่อยไป

สักพักตำแหน่งที่วงกลมที่น้ำเงิน เริ่มอักเสบเป็นแผลร้อนใน และสักพักเริ่มมีส่วนแข็งๆ คมๆ ยื่นออกมาจากจุดนั้น (คาดว่าน่าจะเป็นฟัน ใช้นิ้วสัมผัสเอา)

จึงคิดว่าน่าจะเป็นเพราะมีฟันคุด จึงได้ไปผ่าฟันคุดวันนี้มา

เมื่อพบหมอจึงแจ้งหมอทันทีว่าขอผ่าฟันคุด โดยที่ยังไม่ได้ให้ดูส่วนแข็งที่ยื่นออกมาจากเหงือกเลยครับ

หมอจึงให้เอ็กซเรย์ เมื่อเอ็กซเรย์ออกมาได้ฟิลม์ดังนี้ครับ

ระหว่างการผ่าตัดราบรื่นดีไม่มีอะไร

แต่ปรากฏว่า หลังจากผ่าตัดออกไปแล้ว ส่วนแข็งๆดังกล่าวยังค้างอยู่ไม่ไปไหน และเอาฟันดุลๆ ยังมีอาการปวดเหมือนเดิม

ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร มีใครเคยเป็นเหมือนผมไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่