ถามเรื่องความรู้สึกระหว่างหมอบแฮนด์ตรงกับหมอบแฮนด์หมอบ

กระทู้คำถาม
มีไฮบริดจานหน้า 48 เฟืองหลัง 11-32 ยาง 32 กับเขาอยู่ 1 คัน ปั่นจนสมควรแก่เวลาจะเปลี่ยนยางนอกสักที
(ดอกยังดี ไม่สึก แต่แผลเพียบ) เลยมีความคิดจะเปลี่ยนให้มันเป็นหมอบแฮนด์ตรงน้อยๆ แต่ยังมีคำถามนิดหน่อย
1. หมอบแฮนด์ตรงกับหมอบแฮนด์หมอบความรู้สึกในการขี่ต่างกันไหมครับ
2. จะเปลี่ยนยางจาก 32 เป็นสัก 23-25 วงล้อเดิมจะรับได้ไหมครับ ถ้ารับไม่ได้ ใส่ได้เล็กสุดเท่าไหร่ครับ
3. จะเปลี่ยนเฟืองจาก 11-32 เป็น 11-23 ต้องเปลี่ยนอะไรตามบ้างไหมครับ (ดุม,โซ๋,ตีนผี)
4. ทำแล้วพอจะเอาไปหมกกลุ่มหมอบได้ไหมครับ (นับเฉพาะประสิทธิภาพรถนะครับ ไม่นับแรงคน 555+)

ปล. อันนี้เป็นข้อมูลส่วนตัวของคนขี่ ปกติปั่นจาน 48 ก็ไม่เคยลงถึงเฟือง 11 นะครับ เต็มที่แถวๆ 13 กับ 15
      เผื่อน้าๆ จะบอกว่าแรงไม่ถึงใช้เฟืองเดิมเปลี่ยนแค่ยางเล็กพอ จะได้ประหยัดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่