ลูก1เดือนกินนมแม่ทุกชม. กินจนแหวะ ทำไงดีคะ

กระทู้คำถาม
ลูกชายเกือบเดือนแล้วค่ะ เขาจะตื่นกินนมเกือบจะทุกชั่วโมงเลย นอนไม่นาน กินบ่อยมากจนแหวะเกือบทั้งวันทั้งๆที่อุ้มเรอและยกหัวสูงๆ10 นาทีแล้ว จะทำยังไงดีคะ เรามีลูกคนโต2 ขวบครึ่ง เลี้ยงอยู่ด้วยกัน พอคนเล็กตื่นร้องก็เอาเข้าเต้า เพราะกลัวคนโตตื่น เลยกลายเป็นว่าคนเล็กดูดนมทั้งวัน

จะทำไงดีคะ ถ้ายังไม่ถึง2 ชม.แล้วเขาร้อง แต่เรายังไม่ให้กิน ปล่อยให้ร้องไปเลย หรืออุ้มดี จะอุ้มก็กลัวติดอุ้มอีก พอดีไม่ต้องทำอะไรกัน เขาแหวะเยอะๆสงสารเขาด้วยค่ะ
อายุแค่นี้ ฝึกนอนได้หรือยังคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่