เทียบมวย 5D MKIII VS 6D รุ่นไหนจะชนะ?

อยากจะขอคำแนะนำจากพี่ๆครับ

ผมกำลังจะอัพจาก 350D ที่ใช้มา 8 ปีและถึงอายุขัยเรียบร้อย เลยต้องการจะอัพกล้องไป FF

เลยอยากจะถามและอยากได้ข้อแนะนำเกี่ยวกับกล้องทั้ง 2 รุ่นนี้ ว่ามีข้อดี ข้อเสีย ต่างกันอย่างไรบ้าง ระหว่าง 5D MKIII กับ 6D (ไม่รวม 1D นะครับ)

สามารถแนะนำมาได้ทุกเรื่องเลยครับ

ผมใช้กล้องเพื่อถ่ายงานบุคคล อีเวนท์ แต่งงาน อาหาร ท่องเที่ยว .. เกือบครบเลยล่ะครับ ตัดสินใจไม่ถูกจริงๆ

ช่วยผมด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่