Sonic125 เสียงเครื่องดังยังกับอีสุสุเป็นเพราะอะไรครับ

กระทู้คำถาม
เรื่องมีอยู่ว่าผมถ่าย นมค. เอง ด้วยความสะเพร่าและรีบจะออกไปทำธุระ
ผมจึงบิดน๊อตแทงค์ นมค. ผิดทาง (แทนที่จะทวนเข็มกลายเป็นตามเข็ม)
รู้สึกมันแน่นมาก ในใจคิดว่าผ่านหน้าฝนมาก็คงแน่นมากเป็นปกติ หมุนได้ 3 รอบก็นึกได้ว่า
งานเข้าแล้ว นี่มันผิดทางนี่หว่า ถ่าย นมค. เสร็จ นมค. ซึมหยดออกมาตลอด
เลยเอาไปให้ร้านดู ร้านบอกว่าต้องถอดเครื่องไปอ๊อคและทำเกลียวใหม่ที่โรงกลึง
บอกว่าแคร้งร้าว พอทำเสร็จรู้สึกว่าเครื่องมันไม่เหมือนเดิม ตอนเช้าเครื่องเย็นวอดดับเฉยๆ บ่อย
เดินเบาตอนจอดรถ เสียงเครื่องดังประมาณอีสุสุ ไดเรคอินเจ็คชั่นเลย แช็ค ๆ ๆๆๆๆๆๆๆ
ตอนนี้กลัวว่าช่างจะวางยาหรือประกอบไม่ดีครับ เพราะผมตรวจดูงานภายนอกการถอดประกอบแย่
น๊อตผมหายไปหลายตัว จะเอาไปให้อีกร้านดูก็ต้องรื้ออีก กลัวว่าไม่พบสาเหตุรถจะช้ำครับ
รถผมตัวสุดท้ายเดิมๆ เดิมสุดๆครับ 6 ปี วิ่ง 2 หมื่นโล ไม่เคยรื้อเครื่องจนครั้งล่าสุดครับ
รบกวนขอความเห็นด้วยครับ ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่