เพื่อนๆชาวพันทิป แถวนี้มีใครรู้จักเจ้าเครื่อง Accordion บ้างไหมครับ ?

สวัสดีครับ มีใครรู้จักเครื่อง Accordionบ้างไหมครับ?

ตอนนี้ผมชอบคนนี้มาก ชื่อ “Martynas” เขาเป็นแชมป์โลกเลยนะครับ ใช้ Accordion เล่น Cover เพลงคลาสสิกดังๆ แล้วยังเล่นเพลงสมัยใหม่อย่าง Telephone ของ Lady GaGa, Gangnam Style หรือ Just give me a reason ของ Pink ก็เล่นมาแล้ว เล่นออกมาดี เป็นเอกลักษณ์อีกตะหาก ผมชอบนะครับ ฟังเพลินมากเลย เหมือนเป็นการผสมระหว่างเพลงสมัยใหม่กับเครื่องดนตรีเก่าๆได้แบบลงตัวมากๆ (ถ้าไทยคงอารมณ์แบบตีขิมเพลงโดราเอม่อน ทำนองนั้นเลย) แถมคนเล่นยังหล่อด้วย  ใครที่ไม่เคยลองฟังเสียงเครื่อง Accordion แบบจริงจังลองหันมาฟังกันดูนะครับ ผมจะดีใจมากเลยถ้าเห็นคนไทยเล่นบ้าง ผมจะได้พาหลานไปดูครับ อิอิ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
ส่วนเพลงนี้ ได้ฟังแล้วร้องอ๋อออออ แน่ๆครับ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่