แนะนำวิธีตามถ่ายแสงเหนือ aurora + บันทึกการเดินทางไอซ์แลนด์

สวัสดีครับ

ช่วงนี้เห็นคนไปตามถ่ายแสงเหนือ aurora กันเยอะ

ผมไปมาสองทริป ครั้งแรกได้เห็นไม่เกิน30วินาที จากการตามล่าอยู่5วัน

ครั้งที่สองเลยเตรียมตัวมาอย่างดี รีวิวนี้จะเป็นการเล่าเรื่อง ว่าทริปถ่ายแสงเหนือวันๆพวกผมทำอะไรบ้างครับ

สวยไหม?

ภาพสวยกว่าของจริงครับ เพราะสีสวยกว่า เห็นรายละเอียดมากกว่า องค์ประกอบสวยกว่า

แต่ความอลังการนั้น ของจริงดูดีกว่ามาก เวลามาเย่อะๆคลุมทั้งฟ้า เราจะต้องมองตรงนี้ที ตรงนั้นที อลังการมากครับ

เท่าที่ดูผลงานของท่านอื่นมา ถ่ายเก่งแค่ไหนก็ ก็สื่อได้แต่สีสรร แต่ไม่สามารถแสดงถึงความอลังการเท่าของจริงครับ เพราะงั้นถ้ามีโอกาส แนะนำว่าให้ไปดูด้วยตาสักครั้งครับ : D

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่