ทำงานราชการ หนี้เสียในเครดิตบูโร 10 กว่าบัญชี ยื่นกู้ ธอส รอลุ้น

ผมทำงานราชการ  หน่วยงานมีสวัสดิการ MOU กับ ธอส. เจ้าหน้าที่แจ้งว่า ไม่ตรวจเครดิตบูโร หักผ่านบัญชีเงินเดือน กู้ 100%
ผมลองเช็คเครดิตบูโร เคยมีหนี้เสียที่แสดง 10 บัญชี ปัจจุบันเคลียร์หมดแล้วยังไม่ถึง 2 ปี ล่าสุดเพิ่งจะเคลียร์ยอดไปเดือนที่แล้ว แต่ก็ยังมีโชว์ว่าเราเคยมีประว้ติค้างชำระ ถึงแม้ว่าจะมีสถานะปิดบัญชี  เพราะยังไม่เกิน 3 ปี

ผมเคยเอาสลิปไปคุยกับเจ้าหน้าที่ ธอส. บอกว่า กู้ได้ถึง  2.5 ล้าน แต่ผมจะกู้ประมาณ 2 ล้าน   30 ปี คำนวณแล้วเดือนละ 10,400 บาท

ผมยื่นกู้เอกสารไปแล้ว  เจ้าหน้าที่ก็ยังยืนยันว่า ไม่ตรวจเครดิตบูโร  พิจารณาเบื้องต้นไม่มีปัญหา เงินเดือนพอให้หัก
แต่ผมก็ยังกังวลใจ แอบลุ้นอยู่ ไม่น่าจะเกิน 15 วันรู้ผล ช่วยแสดงความคิดเห็นด้วยครับ ว่า จริงอย่างที่เจ้าหน้าที่บอกหรือเปล่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่