Ducati ABS 796 & Triumph Thruxton ขอคำแนะนำคะ

[img]http://image.ohozaa.com/i/af2/MEXUyX.jpg[/img]

เป็นผู้หญิงห้าวมากๆคะ พอดีจะซื้อต้นปี 2014 คะที่ดูๆไว้มีสองรุ่นนี้คะ Ducati Monster 796 ABS & Triumph Thruxton แต่ไม่เคยขี่ bigblike มาก่อนนะคะซื้อมาก็จะขี่ในเมืองคะคงยังไม่ได้เดินทางไกลเลยอยากจะขอคำแนะนำสำหรับ Biker ใหม่นะคะ Ducati ABS 796 & Triumph Thruxton มีข้อเสียอะไรบ้างคะแล้วแตกต่างกันอย่างไรแล้วออกรถมาแล้วของแต่งขั้นพื้นฐานของDucati ABS 796 & Triumph Thruxton แพงกว่ากันมากไหมคะแล้วออกมาแล้วต้องแต่งเยอะไหม ?

Ducati เป็นรถในฝันเลยคะเห็นครั้งแรกเห้ยใช่เลยชอบเสียงท่อของ ducati ที่สุดแล้วคะแต่ Ducati ติดอยู่ที่ไม่ถูกโฉลกกับสีแดงคะตรงโครงเหล็กสีแดงๆให้ศูนย์เปลี่ยนเป็นสีดำได้ไหมคะ ?

Triumph Thruxton ก็เป็นรถสไตล์คลาสสิคที่ชอบเหมือนกันนะคะแต่ติดตรงที่ชอบ Ducati มานานแบบรักแรกพบอะไรแบบนี้คะ

- ขอบคุณทุกคำแนะนำเลยนะคะ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 20
ชอบแบบไหนละครับ ขี่กินลมชมวิว เรื่อยๆสบายๆ ใส่หมวกครึ่งใบ เสื้อหนังเท่ห์ๆ รองเท้าบูท กางเกงยีนส์  >>> Thruxton
แต่จะให้ใส่หมวกเต็มใบ เสื้อการ์ดเต็มยศ มันไม่เข้ากับรถเท่าไหร่

หรือชอบแบบ naked  หมวกเต็มใบ เสื้อการ์ด เต็มยศ พร้อมบิดได้ทุกเมื่อ >>> Ducati monster แม้มันจะไม่ได้เร็วอะไรมาก แต่มันก็ตอบสนองคุณได้ตามต้องการ แต่ถ้าต้องการขี่ชิวๆ หมวกครึ่งใบ เสื้อหนังเท่ห์ๆ รองเท้าบูท กางเกงยีนส์ ก็ไม่ขัดอะไร

ส่วนตัวผมชอบแบบหลังมากกว่า

ตัวผมก็ไม่ถูกโฉลกสีแดงครับ เลยเปลี่ยนเป็นสีอื่น
ค่าบำรุงรักษา พอๆกันครับ ล้มทีรออะไหล่นานพอกัน
ส่วนคุณชอบแนวไหนก็จัดไปแนวนั้นล่ะครับ

มอไซค์ไม่ว่ารุ่นไหนก็ร้อน เมื่อย ปวดหลัง เหมือนกันหมดล่ะครับ ไม่มีหรอกครับ ขี่สบายเหมือนนั่งรถยนต์
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่