เรื่องเล่าความประทับใจ:ไปงานหนังสือมาแล้วเจอพนมเทียน

วันนี้หนูไปงานหนังสือมาค่ะ(หนูเป็นแฟนเพชรพระอุมาและก็นับถือคุณพนมเทียนมากเป็นไอดอลเลยค่ะ อ่านตอนมอสี่ตอนนี้อยู่มอห้าแล้วค่ะ)แล้วทีนี้นี่เป็นงานหนังสือที่หนูหมดความหวังเรื่องที่จะเจอคุณพนมเทียนมากเพราะท่านหาตัวเจออยากเหลือบวกกับเป็นคนดวงไม่ค่อยดี เห็นทีคงไม่ได้เจอ แต่ขาของหนูก็เผลอเดินไปที่บู๊ทบ้านวรรณกรรมจนได้ อาจเพราะมีความหวังในใจลึกกกกกลึกอยู่

แต่แลัววว

ดวงหนูกลับดีขึ้นมาสะงั้นได้เจอท่านตัวเป็นๆแจกลายเซ็นอยู่ข้างบู๊ท เหมือนฝันเลยค่ะ หนูก็ลนลานซื้อเพชรพระอุมาสักเล่ม(แม้จะมีอยู่แล้ว)กับซื้อพวกหนังสือเบื้องหลังอีกสองเล่มมาแล้วไปต่อแถวด้วยความตื่นเต้น ฉีกพลาสติกหุ้มหนังสือลนลานข่วนนิ้วเลยค่ะ 555555 พอถึงคิวหนู หนูก็ได้รับการเซ็นและท่านก็ใจดีมาก เหมือนเป็นคุญปู่ผู้ใจดีของานๆอะไรเทือกนี้แหละคะ พอคุณป้าที่มากับท่านบอกให้ไปซื้อinsideเพชรพระอุมาที่อยู่บู๊ทไกลๆมาสิ แล้วจะแถมของและเซ็นอีกรอบ หนูก็ดั่นด้นไปหามาและคราวนี้เลยได้คุยกับท่านนิดนึง ก็บอกว่าชอบเพชรพระอุมามาก อ่านแล้วสนุก ท่านก็หัวเราะแล้วก็ตบไหล่ หนูให้ท่านเซ็นว่ามอบให้หนูด้วย อิอิ ท่านก็ถามชื่อและเขียนให้น่ารักมากเลยค่ะ(มอบให้ด้วยความรัก)อยู่กับท่านนานๆแล้วรู้สึกปลื้มปิติมากเลย  แทบน้ำตาไหลเพราะได้เจอคนที่นับถือมากๆ. วันนี้กลับบ้านมากะจะเอาไปใส่กรอบเลยค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่