iPhone 5C น่ารังเกียจ เพราะมันเป็นพลาสติก?? (ไม่ดราม่านะคะ)

กระทู้คำถาม
...ต่อไปนี้เป็น คหสต และอยากทราบ คห คนอื่นๆ ไม่ได้อยากดราม่าแต่อย่างใดค่ะ...

ปัจจุบันใช้ 4S ค่ะ และที่ซื้อเพราะชอบทุกอย่างที่เป็น iPhone โดยเฉพาะการทำงานของมัน เพอร์เฟคมาก

และตอนนี้กำลังจะซื้อ 5C ค่ะ แต่พอถามใคร หรือดูรีวิว วิจารณ์ต่างๆ ทำไมถึงดูรังเกียจ 5C กันจังเลย

พอดีมีเพื่อนใช้อยู่ด้วยค่ะ พอมันไปเจอใครๆ คนส่วนใหญ่ก็จะพูดกันว่า "ยี้!! พลาสติกอะ" ?!?!??!!

เข้าใจค่ะว่า วัสดุมันไม่หรูหราไฮโซ มันคือพลาสติกที่มีสี แต่มันก็เป็นความชอบของแต่ละคน อันนี้ไม่เถียงค่ะ

แต่แค่อยากรู้ว่า แค่วัสดุไม่หรูหราไฮโซ ก็ทำให้มันดูแย่มากเลยหรอคะ ทั้งๆที่มันก็คือ iPhone เหมือนกัน

ไม่ว่าจะเป็นรุ่น 2G 3G 3GS 4 5 6 .... มันก็ขึ้นชื่อว่า iPhone (ไม่ใช่หรอ?)

...สาบานได้ ว่าไม่มีเจตนาจะมาดราม่า แต่อยากทราบเหตุผล และความเห็นของทุกท่าน...แบบมีสติ ค่ะ...

ยิ้ม
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่