ปรึกษาเรื่องการปั่นจักรยานไปทำงานหน่อย

กระทู้คำถาม
ตอนนี้มีจักรยาน 2 คัน
  gios mistarl 700c กับ java cl 8 speed 20"
คันไหนเหมาะกับการปั่นช่วงรถติดๆดีครับ ระยะทางไปทำงานประมาณ 25-30 กม.
เส้นทางจากสาย1 ขึ้นสะพานซังฮี้ ไปลานพระรูปฯ

อีเรื่องคือผมรับราชการ ต้องใส่กางเกงขายาวผ่านประตูหน้าเข้าไป ใส่ขายาวปั่นก็กลัวกางเกงเปื้อนน้ำมัน  จะเอาหนังยางรัดก็น่าเกลียดอีก มีข้อแนะนำไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่