ช่วยแนะนำ อาหารน้องแมวหน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
เราซื้ออาหารมาให้น้องเหมียวหม่ำ เป็น ของ purina one แต่เรา ไม่เข้าใจถึงความแตกต่าง ของสินค้าใน purina คือ ฟิสกี้ และ ก็ purina one ที่ถุงเป็นสีเขียวๆ และสุดท้ายก็คือ พรูริน่า ที่เป็นอาหารเกรดพรีเมี่ยม ซึ่งราคาต่างกัน และ แพคเกจก็ช่างต่างกัน 555+ แต่เราก้ยังซื้อให้เจ้านายเรากินเหมือนเดิม รบกวนผู้รู้ช่วยอธิบายหน่อยได้มั้ยค่ะ ว่าข้อแตกต่าง และ เราควรให้ เจ้านายเรากิน แบบไหนดีค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 7
จากประสบการณ์หาบ้านให้แมวพี่น้องกัน บางตัวเป็นแฝดเหมือนแต่อยู่คนละบ้าน มีตัวหนึ่งขนสวยและยาวกว่าพี่น้องตัวอื่นๆ ทั้งที่ตอนเด็กๆก็ดูขนสั้นเหมือนกัน ดูสุขภาพดีมาก เคยเจอตัวจริงน่ารักมาก ถามน้องคนเลี้ยงเขาให้ทาน purina one ค่ะ เราก็ว่าจะลองเปลี่ยนเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ให้คานินผสมmaxอยู่ แต่ดูแล้วขนไม่สวยเหมือนเขาเลย
แสดงความคิดเห็น