เลี้ยงปลาทอง ตู้ปลาน้ำขุ่นเร็วมากครับ แนะนำเครื่องกรองน้ำหน่อยครับ

กระทู้คำถาม
คือเพิ่งเลี้ยงได้อาทิตย์นึง แลี้ยงแค่ 4 ตัว ผมต้องเปลี่ยนน้ำทุกๆ 2 วันครับ เพราะน้ำมันขุ่นเร็วมาก ไม่ใสเลย
กลัวปลาตายและหายใจไม่ออก - -"
การให้อาหารผมก็ให้ เช้า เย็น แค่วันละสองครั้งเอง
ผมใช้เครื่องกรองน้ำแบบจมน้ำที่มีฟองน้ำหุ้มอยุ่ด้านนอกหน่ะครับ ราคาถูกหน่อย
ผมต้องเปลี่ยนตู้ปลาให้มีขนาดใหญ่ขึ้นไหมครับ เพราะปลาทองที่เลี้ยงมันยังเด็กอยู่ ตัวยังไม่ใหญ่มาก
หรือควรเปลี่ยนเครื่องกรองน้ำแบบไหนดีครับ ถ้าราคาหลักพันนี่จะเรียกว่าแพงเกินไปไหมครับ

อ้อ อีกอย่างนึงคือมันชอบแทะไปเรื่อยเลยครับ แทะใบไม้น้ำในตู้แหว่งหมด ก้านนี่หัก รุ่งริ่งไปหมด
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่