บิณฑ์ บรรลือฤทธิ์​ รับรางวัลดารานักแสดงที่มีจิตอาสาดีเด่น

บิณฑ์ บรรลือฤทธิ์​ รับรางวัลดารานักแสดงที่มีจิตอาสาดีเด่น รางวัล“ หม่อมงามจิตต์ บุรฉัตร ”รางวัลสร้างเสริมคนดีมีคุณธรรม ประจำปี พ.ศ. ๒๕๕๖ ​อุทิศตนเพื่อช่วยเหลือสังคมในด้านต่างๆ อาทิ โดยเฉพาะได้ทำงานเป็นอาสาสมัครกับมูลนิธิร่วมกตัญญู มาเป็นเวลา ๒๓ ปี ไปเก็บศพ ไปช่วยเหลือชาวบ้าน ซึ่งเป็นการเสียสละอย่างหนึ่ง เพื่อช่วยสังคมจริงๆ และ จากบทสัมภาษณ์ ถามนายบิณฑ์ฯ ว่า “ เอาแรงมาจากไหนมากมายเพื่อช่วยเหลือคน ” นายบิณฑ์ฯ ให้สัมภาษณ์ ว่า...หากวันไหนผมไม่ได้ลงไปช่วยคนสักวัน ผมจะรู้สึกผิด อย่างเช่นวันนี้ ผมไม่ควรมาเตะฟุตบอล เพราะคนบริเวณเพชรเกษม ๑๒๐ โทรศัพท์แจ้งว่า พวกเขาต้องการสิ่งของ ถ้าผมไม่เข้าไป ลูกน้องผม ๑๐-๒๐ คน ก็ไม่ได้ไป ผมอยากให้พวกเขาพัก เพราะทำงานมาเป็นเดือนไม่ได้พักเลย บางครั้งอยากจะนอนอยู่บ้านสัก ๑-๒ วัน ก็ทำไม่ได้ เพราะคนกำลังลำบาก เรามานอนเฉยๆ ไม่ได้ ในเฟซบุ๊คผม มีคนบอกว่า “ พี่บิณฑ์ฯ ช่วยพี่น้องประชาชน ก็เหมือนช่วยในหลวงอีกแรง เพราะพวกเขาเป็นประชาชนของในหลวง ”

http://instagram.com/p/fnEwITPc2y/
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่