[CR] [ ในวันที่ไม่มี SHOEI ARAI ] หมวกสี่ดาว SHARK SPEED-R SAUER

กระทู้รีวิว
ในวันที่ไม่มีหมวกญี่ปุ่นไว้คุ้มหัว วันนี้ก็ได้หมวกมาปลอบใจตัวเองไปก่อน

SHARK SPEED-R ตัวนี้ไปซื้อมาจากตัวแทนจำหน่ายแถวบ้าน (  320 SP )

หมวกตัวนี้เทสออกมาได้ 4 ดาว ตัวหมวกทำจากไฟเบอร์กลาส
สายรัดคางแบบดับเบิ้ลดีริง ปลอดภัยที่สุด
ชุดฟองน้ำถอดออกมาซักทำความสะอาดได้

คุ้มไหมกับค่าตัวของมัน ผมบอกไม่ได้ ความคุ้มค่าของแต่ละคนไม่เท่ากัน
แต่สำหรับผม ผมเฉยๆ ไม่มีอะไรหวือหวา
ก็แน่ละซิ จากที่เคยใช้แต่หมวกดีๆ พอมาเจอหมวกรุ่นนี้ ก็เลยธรรมดา ไม่ได้รู้สึกอะไรกับมัน

เพื่อนๆมีคำถามอะไรกับหมวกรุ่นนี้ สอบถามมาได้
พรุ่งนี้ผมจะพามันออกไปแว๊นซ์ไม่ไกลมาก แต่ก็พอจะบอกอะไรได้ ไม่มากก็น้อยครับ

ค่าตัวของมัน... ราคาขายปลีกที่บริษัทแนะนำให้จำหน่าย  11,100 บาท

หมวกเพิ่งผลิต สดๆร้อนเพิ่งออกมาจากเตาเลยครับ

มาดูหน้าตาของถุงใส่หมวกของมันสักหน่อย  *** รุ่นนี้มีแถมแผ่นกันฝ้า
สามารถใส่ร่วมกันได้กับรุ่น RACE R , RACE R PRO

อุปกรณ์ที่แถมมาให้

สติ๊กเกอร์สะท้อนแสง และตำแหน่งที่ผู้ผลิตแนะนำให้ติด

บัตรรับประกันคุณภาพ 5 ปี  เก็บเอาไว้ให้ดีๆ
เลขที่บัตรกับที่หมวก จะต้องตรงกันนะครับ

รูปทรงภายนอกของหมวกกันหน่อย
ออกแนวรีๆเหลี่ยมๆ ใบค่อนข้างใหญ่
หมวกรุ่นนี้เปลือกของหมวกมีทั้งหมด 2 ขนาด ( S-M , L-XL )

ภายในของหมวก บุมาด้วยผ้าที่นุ่มสบาย  แห้งเร็ว

เวลาจะเลื่อนเลนส์กันแดดลงมา ให้เลื่อนมาทางข้างหน้า

ชิลด์หมวกตัวนี้ จะออกแบบใหม่ เว้าร่องเอาไว้ให้ใส่แผ่นกันฝ้า
ข้อดี คือ เวลาเราเปิดชิลด์ขึ้นลง ไอ้เจ้าแผ่นกันฝ้า มันจะไม่ไปถูกับขอบยางของหมวก

สุดท้าย... ยันต์กันผีหลอก ซุป'ตาร์ อดแจกลายเซ็นต์อีกแล้ว ฮา...

เอาไว้อีกสองวัน จะกลับมารายงานผล จากการที่ได้ใส่หมวกรุ่นนี้
เพื่อนๆมีคำถามหรืออยากรู้อะไรกับหมวกรุ่นนี้ ทิ้งคำถามเอาไว้ได้ครับ
@_^

ขอขาหมูอร่อยๆ จงสถิตย์อยู่ในใจข้า
พรุ่งนี้เจอกันครับ

ขาหมูเชียงดาว อ.เชียงดาว

ดูแผนที่ขนาดใหญ่ขึ้น
ชื่อสินค้า:   จ๊าก... HELMETS
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่