ช่วยป้าด้วย ไปญี่ปุ่น 10 วัน โตเกียว โอซาก้า นารา เกียวโต ทาคายาม่า ชิรากาวาโกะ ฮาโกเน่ อาราชิ ฟูจิ โยโกฮาม่า โตเกียว

ขอโทษที่รบกวนค่ะ แต่ไม่รู้จะหาที่พึ่งที่ไหน
พยายามจะศึกษาการวางแผนเที่ยวเอง
เริ่มจะชราแล้ว ไม่ค่อยจะสมองโปร่งนัก 555
คือได้จองตั๋วไปกลับ กทม -นาริตะ
4-14เมษา 2014 ไว้ ไปกัน 5 คน
ถึง บ่ายสองกว่าค่ะ
ขากลับเครื่องออกห้าโมงเย็น
วางแผนว่า จะไป
วันที่ 4.ไปโอซาก้า เลย นั่งเครื่องหรือบัสนอน หรือ jr pass ตอนเย็น
วันที่ 5 เที่ยวในโอซาก้า พักโอซาก้า
วันที่ 6 ไปนารา พักโอซาก้า
วันที่ 7 ออกจากโอซาก้า ไป เกียวโต พักเกียวโต
วันที่ 8 เที่ยวในเกียวโต พักเกียวโต
วันที่ 9 ไปทาคายามา พักที่นี่
วันที่ 10 ไปชิรากาว่าโกะ พักทาคายาม่า
วันที่ 11 ไปฟูจิ พักที่แถวนั้น
วันที่ 12 ไป ฮาโกเน่ อาราชิ บลาๆๆ กลับไปนอน.     โตเกียว หรือนอนฟรีบ้านเพื่อนที่โยโกฮาม่า
วันที่ 13 เที่ยวในโตเกียว นอนฟรีโยโกฮาม่า
วันที่  14 เที่ยวโยโกฮาม่าครึ่งวัน มาขึ้นเครื่องกลับไทยตอนบ่ายแก่ๆ

ได้โปรดช่วยรีวิวโปรแกรมหน่อยค่ะ
จนปัญญาเรื่องจะเดินทางด้วยอะไรจริงๆค่ะ
ไม่รู้ว่าควรจะซื้อ JR pass หรือpass ของท้องถิ่น
แล้วนั่งบัสเอา หรือว่านั่งเครื่องภายในราคาประหยัดบ้างน่ะค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้ามากมายค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่