สุนัขตัวเมียติดสัด ทำยังไง?

กระทู้คำถาม
คือเรื่องมันเกิดเมื่อตะกี้นี้นะค่ะ.

ตอยแรกเราเดินออกไปนอกบ้าน จะไปเล่นกับเขา คราวนี้เขาวิ่งแบบโถมมาทั้งตัวเลยค่ะ

แล้วจับที่ต้นขาเรา ทำท่าเหมือนเวลาสุนัขตัวผู้มัน นั่น กับตัวเมีย

ถ้าเป็นตัวผู้นี่เราไม่สงสัยนะ แต่หมาเราเป็นตัวเมีย แถมยังเป็นหลังจากเป็นฮีท อีก

อยากจะถามว่า อาการแบบนี้ ผิดปกติหรือเปล่า?  แล้วมันจะหายเมื่อไหร่?

แต่ที่จะถามที่สำคัณที่สุดคือ เราต้องเอาตุ๊กตาให้เขามั้ยอ่ะคะ?  กลัวเดี๋ยวถ้าไม่ทำอะไรเลย มันจะคั่งค้าง เดี๋ยวกลายเป็นหมาโรคจิต 55

ปล.หมาเราอายุอายุประมาณ 3 ขวบแล้ว. เป็นฮีท มาก็หลายครั้ง แต่ทำไมเพิ่งมามีอาการแบบนี้?

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่