แอบชอบสาวเพื่อนร่วมงาน ทำไงดีครับ

ผมแอบชอบสาวเพื่อนร่วมงานอยู่คนนึง อายุมากกว่าผม 2 ปี ผม 25 เค้า 27 อยู่คนละแผนก มีเดินสวนกันบ้าง อะไรบ้าง
เวลาเดินสวนกันเค้าก็ยิ้มให้ผมนะ ผมก็ยิ้มให้เค้า แต่ไม่กล้าทัก ไม่กล้าชวนคุยเลย บางทีเค้าเป็นฝ่ายชวนคุยก็มี แต่คุยกันได้นิดๆเอง กลัวโดนเพื่อนร่วมงานคนอื่นแซว

ทุกวันนี้ก็แค่คุยไลน์กัน คุยแบบธรรมดาเลย มีตบมุกยิงมุกใส่กันบ้าง แต่เค้าเรียกตัวเองว่าพี่ตลอดเลย เหมือนสร้างกำแพง
ผมก็ไม่กล้าเดินหน้า เจอหน้าเค้าทีไรผมทำไรไม่ถูกทุกที ร้องไห้

มีบางครั้งผมพยายามเข้าไปทักก่อน เค้าจะทำเหมือนเฉยๆ ไม่ตอบอะไร แต่มาบอกในไลน์ว่า แกล้งผม เพราะผมชอบแกล้งเค้า เค้าเลยแกล้งกลับ

ทำงานมาปีกว่า ผมเพิ่งกล้าไปขอไลน์คุยกับเค้าเมื่อปลายเดือนที่ผ่านมานี้เอง หลังจากนั้นก็พยายามชวนคุยตลอด เค้าก็คุยดีนะครับ แต่ก็เหมือนรักษาระยะห่าง ไม่เปิดใจ เค้าบอกว่า พี่จีบยากเลยทุกวันนี้เลยโสด พอผมแกล้งยิงว่าก็ต้องลองดู เค้าก็บอกว่า No No No
เคยลองชวนไปกินข้าวแบบอ้อมๆเค้าก็จะบอกว่า พี่ไม่ค่อยว่าง มีธุระ เวลายิงมุกจีบอะไรไปโดนปฏิเสธตลอด 555 ร้องไห้

เลยงงว่า เค้าจะมีใจให้บ้างมั้ยนะ ควรจะเดินหน้าต่อ หรือคุยกันแบบเพื่อนร่วมงานธรรมดาๆแบบนี้ไปก่อนดี

บอกเลย ผมอายุ 25 เป็นคนขี้อาย หน้าตาธรรมดาๆ ไม่หล่อ แต่ก็ไม่ขี้เหร่ ไม่โดดเด่นอะไร เคยมีแฟนมาแค่ 2 คน นานสุด 8 เดือน ประสบการณ์ด้านความรักต่ำมาก ทุกวันนี้ยังซิงอยู่เลย555 ร้องไห้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่